MH News Marathi
Hindi News Portal

आधार’मुळे ८० हजार शिक्षक ठरले बोगस! बनावट शिक्षक उघड

मनुष्यबळविकासमंत्री प्रकाश जावडेकर यांनीच ही बाब उघडकीस केली आहे. सर्व्हेतील निष्कर्ष आणि राष्ट्रीय शिक्षकांसाठीचे पोर्टल ‘गुरुजन’चे उद्घाटन करताना त्यांनी ही माहिती दिली. सर्व्हेमध्ये घेण्यात आलेल्या शिक्षकांची माहिती पोर्टलमध्ये दिसणार आहे. जावडेकर म्हणाले, ‘आतापर्यंत ८५ टक्के शिक्षकांनी त्यांचे आधार क्रमांक दिले आहेत. त्यातील सुमारे ८० हजार शिक्षक एकापेक्षा अधिक संस्थांमधून शिकवित असल्याचे उघड झाले आहे. काही ठिकाणी तर एक शिक्षक चार संस्थांमधून शिकवित असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.
मनुष्यबळ विकास मंत्रालयाला देशातील विद्यापीठ आणि कॉलेजांमध्ये सुमारे ८० हजार बोगस प्राध्यापक आढळून आले आहेत. उच्च स्तरावरील शिक्षणासंदर्भात करण्यात आलेल्या सर्व्हेमध्ये ही बाब उघड झाली आहे. प्राध्यापकांना ओळखपत्र म्हणून आधार कार्डची सक्ती केल्यानंतर बोगस प्राध्यापकांची संख्या स्पष्ट झाली आहे.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Website Design: SMC Web Solution - 8770359358